Amfani Dusar Alkama Ajikin Mutum

adam na iya cin abinci iri -iri. Har yanzu kuma har yanzu hatsi na asali a cikin abincinmu, musamman alkama. Saboda yawan amfani da shi, wannan kayan lambu yana ɗaya daga cikin mafi girma a Spain, yana matsayi na biyu bayan sha’ir.
Idan kuna sha’awar batun kuma kuna son ƙarin sani game da wannan hatsi mai gina jiki, Ina ba da shawarar ku ci gaba da karatu. Za mu yi bayanin menene alkama, menene halayensa, menene nau’ikan da aka fi sani, aikace -aikacen da yake da su, da ƙari abubuwa.
Bayan juyin juya halin Neolithic a Gabas ta Gabas, an fara noma wannan hatsi a sassa daban -daban na duniya, har ya zuwa yau ya zama ɗaya daga cikin mahimman kayan abinci a cikin abincinmu. Galibin abincin yau da alkama ake yin su. An kiyasta cewa wannan kayan lambu yana rufe tsakanin 10% da 20% na kalori da ake ci kowace rana.
Ayyukan
Yanzu da muka san kaɗan game da asalin alkama, za mu yi magana game da halayensa gwargwadon ɓangaren shuka. Da farko muna da tushen, wanda zai iya kaiwa mita ko fiye a zurfin. Duk da haka, yawancinsu suna cikin santimita 24 na farko na ƙasa. Waɗannan suna fara girma yayin lokacin godson, lokacin da har yanzu ba su da kyau. Masana sunyi la’akari da cewa ci gaban tushen yana ƙare lokacin da aka gama shinge.
Jigon kayan lambu yana da rami, kamar idan ya zama Reed, kuma yana da jimillar kumburi shida. Dukansu ƙarfi da tsayinsa suna ƙayyade juriya ga masauki. Dangane da ganyayyaki, waɗannan su ne parallelinervias, wavy da tipped. Furen ya ƙunshi stamens uku da pistil. Menene ƙari, Yana da kariyar da aka ba da koren kore biyu ko glumillas. Dangane da ‘ya’yan itacen, caryopsis ne wanda pericarp ɗinsa an haɗa shi zuwa mahimman abubuwan. Babban taro na hatsi an kafa shi ta hanyar endosperm wanda ya ƙunshi abubuwan ajiyar.
Hakanan abin lura shine inflorescences na alkama. Yana da wani tsiro wanda ya ƙunshi tsakiyar tushe na gajeriyar internodes, wanda ake kira rachis. Kowane ɗayan waɗannan ƙulli yana kan spikelet, wanda ke da kariya ta bracts biyu a kowane gefen. Koyaya, suna ƙare da zubar da yawancin furanni, ƙasa zuwa biyu zuwa huɗu bisa al’ada. Na musamman, yana iya riƙe furanni shida.