Hadin Borkono Koda Gabanka Bayatashi Inkahada za Asamu Dacewa Dayardar Allah

Amfani masu amfani da barkono barkono

 

barkono ne mai ƙanshi, wanda yake kusan a kowace gida. Amma cin abinci na yau da kullum tare da wannan launin toka mai launin fata, mafi yawancinmu ba sa tunanin yadda amfani yake. Maganar mu labarin: “Abubuwa masu amfani da baƙar fata”. Bikin fata baƙar fata – wannan shine shahararrun kuma mafi kyawun ƙanshi na gabas daga India. An yi amfani dashi tun lokacin tarihi. Farin barkono shine ‘ya’yan itace, mai tsayi. Ana ba da ‘ya’yan itatuwa ga wasu maganin musamman, sannan kuma an samu barkono mai fata, da fari, kore, ruwan hoda. Ana amfani da waɗannan kayan yaji a cikin nau’i na peas, kuma a cikin tsari na ƙasa. Saboda haka, barkono baƙar fata yana da amfani masu amfani da magani. Idan kun yi amfani da barkono a ciki, zai taimaka wa yatsun ciki don tari, mashako, magani mai sauri. Ya kuma taimaka wajen magance angina. Don yin wannan, 1 tbsp. Ya kamata a haɗu da cokali mai launin ruwan kasa tare da gilashin zuma guda 1. Ɗauki sau 3-4 a rana a kan teaspoonful. Har ila yau, wannan magani za a iya amfani dashi saboda kumburi, saboda yana da diuretic, kuma tare da cututtukan zuciya.

Yaren barkono a cikin adadi mai yawa yana da tasiri a jikin kwayoyin kwayoyi, yana ƙarfafa su, yana kara yawan ci, yana warkewa. Bikin fata baƙar fata yana inganta kyakkyawan narkewa, wanda ke taimakawa wajen kaucewa maye gurbin, cututtuka, hawan, gas. Tare da flatulence, kana buƙatar kara 1 xin barkono barkono da laurel ganye zuwa foda. Ya kamata a wanke wannan foda da shayi mai dumi. Yaro barkono yana inganta urination da suma.

Tare da kara harshe daga kwakwalwa da ƙara yawan matsa lamba, an bada shawara don cinye barkono baƙar fata da peas da raisins. Saliva ya kamata a zube, don haka zafin rana zai shafe. Wajibi ne don gudanar da wannan hanya na wata guda kowace rana don minti 10.

Don maganin lichens da sauran cututtuka na fata, zaku iya amfani da magani na waje: barkono baƙar fata, gauraye da henna a cikin rabo daga 1: 1. Vitiligo (wani cin zarafin pigmentation, discoloration wasu wurare na fata) ba kusan kulawa da maganin zamani ba. Amma akwai kyakkyawan maganin gargajiya. Wajibi ne don haɗa gurashin barkono baƙar fata tare da soya da fis gari a daidai rabbai, sa’an nan kuma ƙara mai kaza. Duk wannan haɗin, dole ne ku sami daidaito na maganin shafawa. Wannan yana nufin shafa fata tare da vitiligo kowace rana da dare. Dole ne a gudanar da hanyoyin a cikin kwanaki 40. A cikin barkono baƙar fata yana ƙunshe da magungunan abu, wanda ya karfafa samar da pigment a fata. Idan an haɗa amfani da wannan samfurin tare da tafarkin radiation na ultraviolet (kawai don manufar da ake nufi da kuma ƙarƙashin kula da likita!), Kulawa zai fi tasiri. Har ila yau, ya kamata a lura cewa baƙar fata baƙar fata ya rage hadarin ciwon daji na fata saboda tsananin radiation ultraviolet.

Don ƙara haɓaka namiji ya haɗa barkono barkono da sukari a daidai rabbai. Half teaspoon na wannan samfurin ana kara gilashin madara kuma duk wannan ya bugu. Wannan magani kuma yana ƙara yawan sautin jiki.

Baƙar fata ne kuma magani mai kyau ga kudan zuma. Don shirya wannan magani na mutãne, kana buƙatar ɗaukar raisins (daga ‘ya’yan inabi na fata) da barkono barkono barkono. Daga raisins don fitar da duwatsu, kuma a wurin su don sanya peas na barkono. Kowace mako don buƙatar cin abinci 1 pc. wannan magani kafin abincin dare. Dutsen zai fito da fitsari.

Yaren barkono kuma yana taimakawa daga adenoma a farkon matakai. Dole ne ku haɗa barkono mai baƙar fata, kwayoyi masu banƙyama (sayar da kayan yaji) da siffar rumman a cikin wani rabo na 1: 2: 2, sa’an nan kuma toka shi duka zuwa foda. Wannan miyagun ƙwayoyi ya kamata a bugu don wata guda 2 sau a rana, cin nama 1 teaspoon na wannan foda kafin cin abinci da wanke shi tare da kare fure (zaka iya ƙara zuma).

Tare da ciwo a cikin gidajen abinci, osteochondrosis, radiculitis, neuritis, paralysis, ana amfani da wannan magani. 1 tbsp. Ya kamata a gauraye gishiri mai launin ruwan kasa tare da gilashin man zaitun. Ana kawo wannan cakuda a tafasa a kan zafi mai zafi, tafasa don minti 5-10. Bayan wannan samfurin ya sanyaya, dole ne a tace shi. Yi amfani da waje don shafawa.

Idan gashi ya fadi, zaka iya shirya cakuda na musamman don shafa tushen gashi. Don yin wannan, haɗa ƙasa da barkono baƙi da gishiri a cikin wani rabo na 1: 1, ƙara albasa albasa. Ya kamata ku sami daidaito na gruel na ruwa. An sanya wannan wakili a cikin gashin gashi kuma ya bar rabin sa’a. Sai suka wanke gashin kansu. Akwai sauran maganin wannan matsalar: nace 2 tbsp. spoons na ƙasa baki barkono zuwa rabin lita na vodka for a mako a cikin duhu wuri.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button